Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Sino-Pacific - doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài (FDI) - hiện đang thực hiện thủ tục bổ sung ngành nghề trong Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh nghiệp nhưng chưa hiểu rõ về điều kiện bổ sung ngành nghề đối với doanh nghiệp FDI.
Công ty luật Tia Sáng hiện cung ứng dịch vụ tư thành lập hộ kinh doanh cá thể bao gồm: Việc soạn thảo hồ sơ xin thành lập hộ kinh doanh cá thể; Đại diện khách hàng thực hiện thủ tục thành lập tại cơ quan nhà nước có thẩm quyền; Hướng dẫn xác lập, kê khai, nộp thuế đối với hộ kinh doanh cá thể...
Liên quan đến vụ tranh chấp tại dự án “khủng” The Mark (quận 7, TPHCM) gây ồn ào dư luận suốt thời gian qua, toà án vừa đưa ra phán quyết chấp nhận toàn bộ yêu cầu của nguyên đơn - Công ty Cổ phần Phát triển và Kinh doanh Nhà (HDTC).
Luật Tia Sáng hướng dẫn điền mẫu đơn đề nghị cấp giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện sản xuất mỹ phẩm theo Mẫu số 02 Nghị định 93/2016/NĐ-CP quy định về điều kiện sản xuất mỹ phẩm. Mời các bạn tham khảo!
Mức phạt đối với vi phạm các quy định về góp vốn và đăng ký vốn góp đối với hợp tác xã được quy định như thế nào?
Dưới đây là tư vấn của Luật Tia Sáng về mức xử phạt với vi phạm các quy định về thay đổi nội dung đăng ký hợp tác xã.
Việc tiếp nhận thành viên mới của công ty hợp danh được quy định tại Điều 181 Luật Doanh nghiệp 2014:
Nhà đầu tư nước ngoài lần đầu đầu tư vào Việt Nam với mục tiêu thành lập công ty liên doanh thì thủ tục cấp phép đầu tư được tiến hành như sau:
Sau đây Công ty tư vấn luật Tia Sáng xin cung cấp cho khách hàng một số vấn đề pháp lý về doanh nghiệp tư nhân
Từ ngày 08/12/2015, Nghị định 96/2015/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều của Luật Doanh nghiệp 2014 chính thức có hiệu lực. Theo đó, con dấu doanh nghiệp được quản lý và sử dụng theo quy định chi tiết và cụ thể trong Nghị định 96/2015/NĐ-CP. Mời các bạn theo dõi nội dung chi tiết Nghị định 96.
    1 2 3 4 5     

Tìm kiếm về pháp luật để thắc mắc của bạn được giải đáp

VD: đơn ly hôn ly hôn đơn phương tư vấn luật tư vấn pháp luật đơn khởi kiện công ty luật luật sư tư vấn

Tin xem nhiều nhất

Ngày đăng: 26/01/2018
Chào Luật Tia Sáng! Tôi muốn hỏi rằng tôi muốn kinh doanh dịch vụ cho thuê, mượn xe ô tô để khách hàng trực tiếp lái xe và sử dụng trong thời gian ngắn hạn (1-2 ngày) như thế tôi hoặc khách hàng có bị xử phạt không? Xin cảm ơn

HÃY GỬI CÂU HỎI CỦA BẠN
ĐẾN VỚI CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN TỐT NHẤT

Về đầu trang