Thủ tục khiếu nại thẩm phán không giải quyết vấn đề chia tài sản khi ly hôn?

Cập nhật: 27/05/2019 09:15 Lượt xem: 51

Tôi ở thành phố Vũng Tàu, có gửi đơn nhờ tòa án chia tài sản. Tòa có tiến hành hòa giải 3 lần. Tôi nhờ thẩm phán giải quyết sớm giùm tôi nhưng thẩm phán yêu cầu phải đưa 70 triệu trong khi tất cả tài sản chưa chia của tôi chỉ có 100 triệu. Tôi không đồng ý nên thẩm phán cố tình kéo dài thời gian giải quyết. Vậy tôi có thể khiếu nại đến đâu?
Tôi xin chân thành cảm ơn!


 Trả lời:

Chào bạn, cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới thư mục tư vấn của công ty chúng tôi, với câu hỏi của bạn chúng tôi xin trả lời như sau:

Theo như bạn trình bày thì thẩm phán giải quyết vụ việc chia tài sản khi ly hôn của gia đình bạn đã yêu cầu bạn phải đưa 70 triệu đồng để giải quyết sớm giùm cho bạn. Do đó, bạn có thể gửi đơn tố cáo lên Chánh án Tòa án nhân dân thành phố Vũng Tàu yêu cầu giải quyết theo quy định tại khoản 1 Điều 14 Luật Tố cáo của Quốc hội, số 03/2011/QH13.

Điều 14. Thẩm quyền giải quyết tố cáo hành vi vi phạm pháp luật trong việc thực hiện nhiệm vụ, công vụ của cán bộ, công chức trong cơ quan khác của Nhà nước

1. Chánh án Tòa án nhân dân, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân các cấp có thẩm quyền:

a) Giải quyết tố cáo hành vi vi phạm pháp luật trong việc thực hiện nhiệm vụ, công vụ của công chức do mình quản lý trực tiếp;

b) Giải quyết tố cáo hành vi vi phạm pháp luật trong thực việc hiện nhiệm vụ, công vụ của Chánh án, Phó Chánh án Tòa án, Viện trưởng, Phó Viện trưởng Viện kiểm sát cấp dưới.

Ngoài ra, bạn cũng có thể làm đơn trình báo lên cơ quan điều tra để cơ quan điều tra có thể xác minh vụ việc trên.

Trên đây là ý kiến tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn đang quan tâm. Việc đưa ra ý kiến tư vấn nêu trên căn cứ vào các quy định của pháp luật và thông tin do khách hàng cung cấp. Mục đích đưa ra bản tư vấn này là để các cá nhân, tổ chức tham khảo.

Trường hợp trong bản tư vấn có điều gì gây nhầm lẫn, chưa rõ ràng hoặc thông tin nêu trong bản tư vấn khiến quý khách chưa hiểu hết vấn đề, rất mong nhận được phản ánh của quý khách tới địa chỉ email Tư vấn pháp luật hình sự miễn phí qua Email hoặc tổng đài tư vấn trực tuyến 0989.072.079 . Chúng tôi sẵn sàng giải đáp.

Trân trọng!

Bình luận

Tìm kiếm về pháp luật để thắc mắc của bạn được giải đáp

VD: đơn ly hôn ly hôn đơn phương tư vấn luật tư vấn pháp luật đơn khởi kiện công ty luật luật sư tư vấn

Tin xem nhiều nhất

Ngày đăng: 26/01/2018
Chào Luật Tia Sáng! Tôi muốn hỏi rằng tôi muốn kinh doanh dịch vụ cho thuê, mượn xe ô tô để khách hàng trực tiếp lái xe và sử dụng trong thời gian ngắn hạn (1-2 ngày) như thế tôi hoặc khách hàng có bị xử phạt không? Xin cảm ơn

HÃY GỬI CÂU HỎI CỦA BẠN
ĐẾN VỚI CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN TỐT NHẤT

Về đầu trang