Nhà đầu tư nước ngoài có cần đăng ký mạng đấu thầu quốc gia?

Cập nhật: 19/04/2019 15:13 Lượt xem: 27

Nhà đầu tư nước ngoài lần đầu tham gia đấu thầu lựa chọn nhà đầu tư có nhất thiết phải đăng ký trên mạng đấu thầu quốc gia hay không?

 Ông Đặng Trường Giang (Nghệ An) hỏi: Tôi đang lập hồ sơ mời sơ tuyển quốc tế cho Dự án đầu tư xây dựng tuyến đường cao tốc đầu tư theo hình thức BOT. Theo hướng dẫn của Bộ Kế hoạch và Đầu tư thì nhà đầu tư phải đăng ký trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia. Tôi muốn hỏi, nhà đầu tư nước ngoài lần đầu tham gia đấu thầu lựa chọn nhà đầu tư có nhất thiết phải đăng ký trên mạng đấu thầu quốc gia hay không?

Trả lời:

Theo quy định tại Khoản 1, Điều 37 Thông tư liên tịch số 07/2015/TT-BKHĐT-BTC ngày 8/9/2015 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư và Bộ Tài chính, bắt đầu từ ngày 1/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham dự thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại các Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật Đấu thầu.

Trên đây là tư vấn của chúng tôi. Nếu còn vướng mắc, chưa rõ hoặc cần hỗ trợ pháp lý khác bạn vui lòng liên hệ bộ phận tư vấn pháp luật trực tuyến qua tổng đài điện thoại số: 0989.072.079 để được giải đáp.

Rất mong nhận được sự hợp tác!

Trân trọng.

 

Bình luận

Tìm kiếm về pháp luật để thắc mắc của bạn được giải đáp

VD: đơn ly hôn ly hôn đơn phương tư vấn luật tư vấn pháp luật đơn khởi kiện công ty luật luật sư tư vấn

Tin xem nhiều nhất

Ngày đăng: 26/01/2018
Chào Luật Tia Sáng! Tôi muốn hỏi rằng tôi muốn kinh doanh dịch vụ cho thuê, mượn xe ô tô để khách hàng trực tiếp lái xe và sử dụng trong thời gian ngắn hạn (1-2 ngày) như thế tôi hoặc khách hàng có bị xử phạt không? Xin cảm ơn

HÃY GỬI CÂU HỎI CỦA BẠN
ĐẾN VỚI CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN TỐT NHẤT

Về đầu trang